
 

 
TBS MAKAO MAKUU 
Shirika la Viwango Tanzania 
Barabara ya Sam Nujoma / 
Morogoro, Ubungo, Dar es Salaam 
S. L. P. 9524  
DAR ES SALAAM, TANZANIA 
Simu Na: +255 22 245 0298/ 
+255 22 245 0206  
Nukushi:  +255 22 2450959  
Namba ya Simu Bila Malipo: 0800110827 
Barua pepe: info@tbs.go.tz 
Tovuti: http://www.tbs.go.tz 
Barua pepe kwa ajili ya malalamiko ya 
wateja: malalamiko@tbs.go.tz 
Twitter: TBS_Tanzania 
Instagram: tbs_Viwango 
 

TBS KANDA YA 
KATI 
Jengo la Kambarage 
S. L. P. 2956 
DODOMA, 
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 26  2520310 
 

TBS KANDA YA 
ZIWA 
Jengo la NSSF, 
Ghorofa ya 3 
S. L. P. 1814 
MWANZA, 
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2505044 
 

TBS KANDA YA 
KASKAZINI 
Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 2399 
ARUSHA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255  27 2520143 
 

TBS KANDA YA 
NYANDA ZA JUU 
KUSINI 
Jengo la NHIF, 
Ghorofa ya 7 
S. L. P. 1674 
MBEYA, TANZANIA 
Simu Na:  
+255 25 2502848 
 

TBS KANDA YA 
KUSINI 
Jengo la MTUWASA 
S. L. P. 1396 
MTWARA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 23 2334477 
 

TBS KANDA YA 
MAGHARIBI 
Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 1276 
KIGOMA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2804023 
 

 

 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
______ 

 
WIZARA YA VIWANDA NA BIASHARA 

 
SHIRIKA LA VIWANGO TANZANIA 

 
 

 
Mwanachama wa Shirika la Viwango la Kimataifa (ISO), Codex Alimentarius Commission (WHO/FAO) na Wakala wa ISO na Mashirika ya Viwango ya Mataifa mbalimbali 

 

 

TANGAZO KWA MAWAKALA WA FORODHA NA WAAGIZAJI WA BIDHAA NCHINI 

KUUNGANISHWA KWA MIFUMO YA OAS NA NTANCIS 

Dar es Salaam, 07, Mei 2026 

 
Shirika la Viwango Tanzania (TBS) linapenda kuutaarifu umma kuwa, tumekamilisha zoezi 
la uunganishwaji wa mifumo yetu ya kiforodha kati ya OAS-TBS na NTANCIS-TRA ili 
kuboresha na kuongeza  ufanisi katika utoaji huduma kwa wananchi.   
 
Hatua hii imekuja ili kuwawezesha wateja wetu wakiwemo mawakala wa forodha kuingia na 
kuomba vibali vya uondoshaji mizigo forodhani kupitia mfumo wa pamoja wa dirisha moja 
(TANESW).  
 
Hivyo kwa taarifa hii TBS inapenda kuujulisha umma kuwa, kuanzia tarehe 14/05/2026 
maombi yote ya kuomba kibali cha TBS cha kuondosha mizigo forodhani yatafanyika kupitia 
mfumo wa TANESW pekee. Aidha, maombi yaliyofanywa kabla ya tarehe hiyo yataendelea 
kuchakatwa kwa mujibu wa utaratibu uliopo sasa.  
 
TBS itaendelea kufuatilia kwa ukaribu hatua za mabadiliko haya na kutatua changamoto 
zinazoweza kujitokeza katika kipindi hiki cha mpito kwa haraka.  
 
Kwa maelezo zaidi tafadhali wasiliana nasi kupitia namba 0800110827 
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